Wadanne nau'ikan masu kare allo ne akwai?Wane abu ne mai kyau ga masu kare allo?

Fim ɗin kariya na allo, wanda kuma aka sani da fim ɗin kyawun wayar hannu da fim ɗin kariya ta wayar hannu, fim ne mai sanyi wanda ake amfani da shi don hawa allon wayar hannu.Akwai abubuwa da yawa da nau'ikan masu kariyar allo.Bari mu gabatar da wasu fina-finai da suka fi dacewa da kariya da kayan fim na gama gari.

Nau'in masu kare allo

1. High m karce-resistant fim
Ana kula da farfajiyar waje tare da suturar kayan da ba ta da kyau, wanda ke da tasiri mai kyau, ba a samar da kumfa ba, kuma kayan yana da matsayi mai girma.Yana iya hana karce, tabo, zanen yatsu da ƙura, da kuma kare injin ƙaunar ku daga lalacewar waje har zuwa mafi girma.

2. fim mai sanyi
Kamar yadda sunan ya nuna, farfajiyar ita ce matte matte, ji na musamman, ba masu amfani da ƙwarewar aiki daban-daban.
Amfanin shi ne cewa zai iya tsayayya da mamayewa da yatsa yadda ya kamata kuma yana da sauƙin tsaftacewa.

Rashin ƙasa shine yana da ɗan tasiri akan nuni.Ƙarƙashin saman ƙasa mai sanyi ne, wanda zai iya tsayayya da mamayewa da yatsa, kuma yatsunsu za su zamewa ba tare da barin alamomi ba;ko da akwai ragowar ruwa kamar gumi, ana iya tsaftace shi ta hanyar shafa shi da hannu kawai, wanda ke tabbatar da tasirin gani na allon zuwa mafi girma.
Ba duk masu amfani da wayar hannu ba ne ke son jin santsi ba, dalilin da ya sa mafi yawan masu amfani ke zabar fim ɗin sanyin shine saboda “ɗan juriya” jinsa, wanda kuma wani ƙwarewar aiki ne.
Kamar yadda mutane daban-daban suke da buƙatu daban-daban don ƙwarewar rubutu na alƙalami, haka ma dalili ɗaya ne.Ga abokai masu gumi hannunsu yayin amfani da wayoyin hannu na allo, manne fim mai sanyi zai rage matsala sosai.

3. Fim din madubi
Fim ɗin mai kariya yana aiki azaman madubi lokacin da babban allo ya kashe hasken baya.
Ana iya nuna rubutu da hotuna akai-akai ta hanyar fim lokacin da hasken baya ke kunne.An raba fim ɗin zuwa 5 zuwa 6 yadudduka, kuma Layer ɗaya yana ƙarƙashin ajiyar aluminum.

4. Fim ɗin Diamond
Fim ɗin na lu'u-lu'u an ƙawata shi kamar lu'u-lu'u, kuma yana da tasirin lu'u-lu'u da walƙiya a cikin rana ko haske, wanda yake ɗaukar ido kuma baya rinjayar nunin allo.
Fim ɗin lu'u-lu'u yana kula da nuna gaskiya kuma yana amfani da gel na silica na musamman, wanda baya haifar da kumfa mai iska kuma yana da saurin shayewa yayin amfani.Fim ɗin Diamond yana jin daɗi fiye da sanyi.

5. Fim ɗin sirri
Yin amfani da fasahar polarization ta zahiri, bayan an liƙa allon LCD, allon yana da hangen nesa ne kawai a cikin digiri 30 daga gaba da gefe, ta yadda za a iya ganin allon a fili daga gaba, amma daga bangarorin ban da digiri 30 daga hagu. kuma dama, ba za a iya ganin abun ciki na allo ba..

Kayan kariyar allo

PP abu
Fim ɗin kariya da aka yi da PP shine na farko da ya fito a kasuwa.Sunan sinadarai shine polypropylene, kuma ba shi da ƙarfin talla.Gabaɗaya, ana manne shi da manne.Bayan yaga shi, zai bar alamar manne akan allon, wanda zai lalata allon na dogon lokaci.Yawancin masana'antun fina-finai masu kariya sun kawar da irin wannan nau'in kayan, amma har yanzu wasu rumfunan gefen hanya suna sayar da shi, kowa ya kula!

PVC abu
Halayen ma'auni na kariya na kayan PVC shine cewa yana da laushi mai laushi kuma yana da sauƙin manna, amma wannan abu yana da kauri sosai kuma yana da ƙarancin watsa haske, wanda ke sa allon ya zama m.Hakanan yana barin alamar manne akan allon bayan yaga shi.Wannan abu kuma ya fi sauƙi don juya launin rawaya da mai tare da canjin yanayin zafi, kuma rayuwar sabis yana da ɗan gajeren lokaci.Saboda haka, irin wannan fim mai kariya ba shi da tushe a kasuwa.
Abin da za a iya gani a kasuwa shi ne ingantaccen fim ɗin kariya na PVC, wanda ke magance matsalolin da suka gabata na kauri da ƙarancin watsawa, amma har yanzu ba zai iya magance matsalar sauƙin juya launin rawaya da mai ba, kuma wajibi ne a kula da shi. kayan PVC.Ba shi da ikon yin tsayayya da karce.Bayan ɗan lokaci na amfani, za a sami ɓarna a fili a kan fim ɗin kariya, wanda zai shafi tasirin nunin allo da kuma cikakkiyar kyawun wayar hannu.Bugu da ƙari, PVC kanta abu ne mai guba, wanda ya ƙunshi ƙananan ƙarfe., an dakatar da shi gaba daya a Turai.Irin wannan nau'in kariyar allo da aka yi da gyaran gyare-gyare na PVC ana sayar da shi sosai a kasuwa, kuma ana nuna shi da jin dadi a hannu.Yawancin sanannun masana'antun fina-finai masu kariya suma sun daina amfani da wannan kayan.

PET kayan
Fim ɗin kariya na kayan PET shine mafi yawan siti na kariya akan kasuwa a halin yanzu.Sunan sinadarai shine fim ɗin polyester.Halayen fim ɗin kariya na kayan PET shine cewa rubutun yana da ɗan wahala da juriya.Kuma ba zai juya kamar kayan PVC na dogon lokaci ba.Amma fim ɗin kariya na PET na gabaɗaya ya dogara ne akan adsorption na electrostatic, wanda ke da sauƙin kumfa da faɗuwa, amma ko da ya faɗi, ana iya sake amfani da shi bayan an wanke shi cikin ruwa mai tsabta.Farashin fim ɗin kariya na PET ya fi tsada fiye da na PVC..Yawancin sanannun nau'ikan wayoyin hannu na ƙasashen waje suna sanye take da lambobi masu kariya na kayan PET lokacin da suke barin masana'anta.Alamun kariya na kayan PET sun fi kyau a cikin aiki da marufi.Akwai lambobi masu kariya waɗanda aka yi su musamman don ƙirar wayar hannu masu zafi, waɗanda ba sa buƙatar yanke.Yi amfani kai tsaye.

AR kayan
Mai kare kayan AR shine mafi kyawun kariyar allo akan kasuwa.AR abu ne na roba, gabaɗaya ya kasu kashi uku, silica gel shine Layer adsorption, PET shine Layer na tsakiya, sannan Layer na waje shine Layer na musamman na magani.Tsarin kulawa na musamman gabaɗaya ya kasu kashi biyu, AG magani Layer da HC magani Layer, AG anti-glare.Jiyya, fim ɗin kariya mai sanyi yana ɗaukar wannan hanyar magani.HC shine maganin taurin, wanda shine hanyar magani da ake amfani da shi don babban fim mai kariya na watsa haske.Halayen wannan fim ɗin kariya na allo shine cewa allon ba mai nunawa bane kuma yana da watsa haske mai girma (95% a sama), ba zai shafi tasirin nunin allon ba.Bugu da ƙari, an sarrafa saman kayan aiki ta hanyar tsari na musamman, kuma rubutun kanta yana da laushi mai laushi, tare da karfi mai karfi da kuma hanawa.Ba za a sami karce bayan amfani da dogon lokaci ba.Allon da kansa yana haifar da lalacewa kuma ba zai bar alamun bayan yage ba.Kuma ana iya sake amfani da shi bayan an wanke.Hakanan yana da sauƙin siye a kasuwa, kuma farashin ya fi tsada fiye da kayan PET.

PE abu
Babban danyen abu shine LLDPE, wanda yake da ɗan laushi kuma yana da ɗan iya shimfiɗawa.Babban kauri shine 0.05MM-0.15MM, kuma danko ya bambanta daga 5G zuwa 500G bisa ga buƙatun amfani daban-daban (an raba danko tsakanin ƙasashen gida da na waje, misali, gram 200 na fim ɗin Koriya yana daidai da gram 80 na gida) .An raba fim ɗin kariya na kayan PE zuwa fim ɗin lantarki, fim ɗin rubutu da sauransu.Kamar yadda sunan ke nunawa, fim ɗin electrostatic yana dogara ne akan ƙarfin adsorption na electrostatic azaman ƙarfi mai ɗaki.Yana da fim mai kariya ba tare da manne ba kwata-kwata.Tabbas, danko yana da rauni sosai, kuma ana amfani dashi galibi don kariya daga sama kamar lantarki.Fim ɗin raga shine nau'in fim ɗin kariya tare da grids da yawa a saman.Irin wannan fim mai kariya yana da mafi kyawun iska mai iska, kuma tasirin da aka yi amfani da shi ya fi kyau, ba kamar fim na fili ba, wanda zai bar iska mai iska.

OPP kayan
Fim ɗin kariya na OPP yana kusa da fim ɗin kariya na PET a cikin bayyanar.Yana da tsayin daka da wani ɗan jinkirin harshen wuta, amma tasirin sa ba ya da kyau, kuma ba kasafai ake amfani da shi a kasuwa gaba ɗaya ba.
Alamomi masu alaƙa.

watsawa
"Tsarin haske na 99%" da yawancin samfuran fim masu kariya ke da'awar a zahiri ba zai yiwu a cimma ba.Gilashin gani yana da mafi girman watsa haske, kuma haskensa ya kai kusan 97%.Ba shi yiwuwa mai kariyar allo da aka yi da kayan filastik ya kai matakin watsa haske na 99%, don haka haɓaka "99% watsa haske" ƙari ne.Hasken watsa haske na fim ɗin kariya na kwamfutar tafi-da-gidanka gabaɗaya kusan 85% ne, kuma mafi kyawun shine kusan 90%.

Dorewa
Sau da yawa ana gani a kasuwa cewa wasu samfuran fim ɗin kariya na wayar hannu suna da alamar "4H", "5H" ko ma mafi girman juriya / taurin.A gaskiya ma, yawancin su ba ainihin juriya ba ne.

Tsarin bakan gizo
Abin da ake kira "nau'in bakan gizo" na fim ɗin kariya shi ne saboda substrate yana buƙatar yin zafi mai zafi a lokacin jiyya na hardening, kuma a cikin yanayin zafi mai zafi, tsarin kwayoyin halitta marar daidaituwa na substrate yana haifar da watsawa.Mafi girman ƙarfin maganin taurin, yana da wuya a sarrafa tsarin bakan gizo.Kasancewar tsarin bakan gizo yana shafar watsa haske da tasirin gani.Fim ɗin kariya mai inganci yana da wahala a ga tsarin bakan gizo tare da ido tsirara bayan an shafa fim ɗin.

Saboda haka, tsarin bakan gizo shine ainihin samfurin magani mai taurin.Mafi girman ƙarfin maganin taurin, mafi ƙarfin tsarin bakan gizo na fim mai kariya.Dangane da yanayin rashin tasirin tasirin gani, mafi kyawun tasirin jiyya zai kai 3.5H kawai.ku 3.8h.Idan ya zarce wannan ƙima, ko dai an ba da rahoton juriyar lalacewa, ko kuma tsarin bakan gizo ya yi fice.


Lokacin aikawa: Satumba-06-2022