Fa'idodin Shida na Laptop LCD Mai Kariyar allo

Fa'ida 1: Ita ce kayar da "maƙiyin halitta" na ruwa crystal------ruwa

Saboda yanayin kristal ɗin ruwa ba koyaushe ba ne, zai bayyana a matsayin ruwa mai haske bayan dumama, kuma zai yi crystallize a cikin wani ƙaƙƙarfan gizagizai idan aka sanyaya.Sabili da haka, Gimbiya LCD yana da ɗan ƙarami, yanayin da ke kewaye da shi ya yi yawa ko kuma ƙasa da ƙasa, yanayin nuni zai bayyana baƙar fata, kuma ba zai yi aiki ba.A wannan lokacin, kar a kunna wuta.Lokacin da zafin jiki ya dawo zuwa al'ada, fuskar nuni kuma zata koma al'ada.Umarni

26

Amfani 2: Sanya LCD mai ƙarfi

Idan kana buƙatar tsaftace allon LCD ba tare da kariyar allo ba, yi amfani da zane na muslin ko ƙwallon auduga don shafe shi a hankali.Idan tabon ya yi nauyi, ba za a iya cire shi ta hanyar shafa mai sauƙi ba, kuma lokacin da dole ne a tsaftace shi da sauran ƙarfi, za a iya shafe shi da cikakken ethanol ko barasa tare da tsabta fiye da 95%, kuma ba tare da ruwa ba, gida. kayan wanka, acetone, kaushi mai kamshi (irin su toluene, da sauransu) goge, in ba haka ba yana iya haifar da lalacewa ga kristal mai ƙaunataccen ku.Tare da allo na musamman don LCD na Aimu Mirror, zai iya taimaka muku keɓe gurɓatawa, kuma yana da sauƙin tsaftacewa da kulawa.Kawai cire Aimu Mirror kuma goge shi da ruwa mai tsabta tare da zane da masana'anta suka bayar, wanda ya dace da sauri.

Amfani 3: Yana iya hana datti daga mannewa kuma yana da sauƙin tsaftacewa da kulawa.

Fuskokin LCD suna da rauni, tabbatar da guje wa sanya matsi mai nauyi a saman nunin LCD.Saboda akwai layin daidaitawa a cikin nunin kristal na ruwa, yana iya daidaita kwayoyin kristal ruwa a wata hanya, amma yana da kyau sosai kuma ba zai iya jure matsa lamba mai yawa ba.Don haka, kar a sanya matsi mai yawa a saman fuskar LCD.Idan da gangan ka danna tsakiyar na'urar duba LCD da hannunka, yana buƙatar sanya shi na akalla sa'a guda kafin kunnawa.Tare da mai kare allo na musamman don LCD na Aimino Mirror, ba lallai ne ku damu da shi ba.Kaurin madubi ya kai 0.8MM, wanda zai iya tarwatsa ƙarfin, yadda ya kamata ya toshe lalacewar taɓawa ta waje, da kuma guje wa lalata kai tsaye ga panel kanta ta abubuwa masu kaifi da wuya.Al'amarin bawo.

Amfani 4: Zai iya inganta bambancin launi.

Yawancin lokaci mutane suna tunanin cewa allon LCD ya fi allon hoton hoton.A zahiri, yawancin masu amfani suna iya yin tasiri cikin sauƙin yanke hukunci saboda ƙwarewar tallace-tallace na ma'aikatan kantin.Don sanya shi a sauƙaƙe, yana da sauƙin ganin bambancin gani tsakanin su biyu daga ido tsirara, saboda allon CRT na iya nuna launuka masu yuwuwa kusan marasa iyaka, amma aikin launi na allon LCD yana da iyakancewa, gabaɗaya kawai 65565, 256 ko Ko da launuka 16, don haka za ku iya gani a kallo ko yana da haske, jikewa, da bambanci!Duk da haka, da yake faɗin haka, dalilin da ya sa LCD zai zama babban jigon kasuwa shine, baya ga faɗuwar farashi mai yawa, fasalinsa na "haske, sirara da gajere" shine babban dalilin shahararsa.Saboda haka, idan kana so ka ji dadin amfanin da LCD allo a lokaci guda, amma kuma fatan samun mafi idon basira da kuma cikakken launuka, a mafi kyau hanyar da za a zabi wani high-transmittance, high-contrast Mirror LCD allo sadaukar video ceton zuwa ga. shigar a cikin ku Akan allon, farashin ba shi da yawa, kuma tasirin yana da kyau.Yana ɗaukar rufin yumbu mai tsayi mai gefe guda biyu mai shuɗi-purple madaidaicin babban taurin yumbu, shine kaɗai wanda ya ci nasarar haɗin gwiwar fasaha wanda Cibiyar Bincike ta Japan ta tsara.Canjin hasken yana da girma kamar 96%, wanda zai iya haɓaka bambancin launi, sanya launin allo ya fi haske da haske, da kare idanu.

Amfani 5: Mudubi na iya tarwatsa haske mai cutarwa kamar tunani, haske mai ƙarfi da haske.

Launin mafi yawan allon LCD za a rage shi da gaske kuma ya zama duhu a cikin yanayin rana.Gilashin ido suna amfani da fasaha na yumbura na gani, wanda zai iya kawar da haske mai cutarwa kamar haske mai ƙarfi da haske mai haske, wanda ke sa idanu su yi kyau.Mai dadi, kuma mafi mahimmanci, zai iya inganta ingantaccen bambanci na gani kuma ya sa hoton ya fi dacewa..
Amfani 6: Ware lalacewar UV zuwa LCD

Madubin na iya ƙara bambancin gani na LCD a ƙarƙashin haske mai ƙarfi, rage blurring na LCD a ƙarƙashin haske mai ƙarfi, da rage lalacewar LCD ta hasken ultraviolet.


Lokacin aikawa: Satumba-16-2022